แบ่งบันประสบการณ์เจอกับตัว(ความเชื่อส่วนบุคคล)

กระทู้คำถาม
บ้านผมทำเกี่ยวกับพวกหมอดูและร่างทรงหรือตั้งศาลเจ้าที่ไรงี้นะครับกลางดึกคืนหนึ่งผมได้ไปเข้าห้องน้ำซึ่งห้องน้ำนั้นมันอยู่หลังบ้านนะครับพอผมไปเข้าห้องน้ำกำลังเสร็จได้ยินเสียงเด็กหัวเหราะกิ๊กกักเหมือนเด็กกำลังเล่นอะไรบางอย่างลืมบอกไปตอนนั้นมันตี2กว่าไม่น่ามีเด็กมาเล่นผมเลยคิดว่าน่าจะเสียงลมมากกว่าเพราะตอนนั้นไม่ค่อยเชื่อเรื่องเหนือธรรมชาติมากนักและผมได้เดินกลับไปที่ห้องแล้วกลับไปเติมน้ำอีกทีที่หลังบ้านผมได้ยินเหมือนเดิมเลยเหมือนเสียงเด็กกำลังเล่น แต่พอผมพูด "อะไรวะ" เสียงนั้นก็หายไปโดยทันที ตื่นเช้ามาผมถามพ่อเพราะพ่อผมเป็นร่างทรงและหมอดูพ่อผมเป็นคนที่มีคาถาอาคมและไสยศาสตร์อยู่กับตัวฟันแทงไม่เข้าแต่ส่วนตัวตอนนั้นผมไม่เขื่อคิดว่ามันไม่น่าเป็นจริงผมเลยไปถามพ่อว่าได้ยินเสียงเด็กครั้งแรกคิดว่าลมทำให้เกิดเสียงแต่อีกทีได้ยินชัดเลยแต่พอพูดไปก็หายไปเลยพ่อผมบอกว่าพ่อเลี้ยงกุมารทองไว้พ่อเคยบอกว่ามีอยู่วันหนึ่ง พีชายผมจะไปแข่งรถกับเพื่อน แต่กุมารทองมาบอกพ่อผมที่กำลังดูหมออยู่ บอกว่า"พ่อๆ ไอบู(นามแฝงของพี่ผม) จะไปตาย" พ่อเลยไปบอกว่าไม่ต้องไปปล่อยให้2คนนั้นไปตายสุดท้ายเย็นวันนั้นเพื่อนพี่ผมตายทั้ง2คนเพราะแข่งรถกันจนเกิดอุบัติเหตุน่าเหลือเชื่อจากผมเป็นคนที่เชื่อวิทยาศาตร์ยังต้องเชื่อ

ที่ผมเล่ามาเจอกับตัวนะครับของจริง100%

(ความเชื่อส่วนบุคคลด้วยละเนอะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่