วิธีศึกษาการเล่นหุ้นสำหรับมือใหม่ต้องรู้อะไรบ้าง??

วิธีศึกษาการเล่นหุ้นสำหรับคนมือใหม่?

เริ่มต้นต้องศึกษาเกี่ยวกับการเทรดอะไรบ้างคะ
แล้วตลาดหุ้นคืออะไรคะ เวลาได้ตังจากการเทรดได้มาจากไหน ต้องดูตลาด, ราคาทองคำต่างๆต้องดูยังไง มันเกี่ยวโยงกันแบบไหนบ้างคะ แล้วเวลาจะเล่นเราต้องดูและวิเคราะห์ว่าหุ้นแบบไหนยังไงว่าปลอดภัยคะ,เวลาดูเสั้นกราฟต้องดูยังไงแล้วการเล่นหุ้นมีความเสี่ยงสูงไหม เราเห็นคนใกล้ๆตัวเราหลายๆเล่นบิทคอยน์และก็Forexกันเยอะ เราเลยสงสัยว่าเค้าเล่นกันแบบไหน ต้อง ศึกษาเกี่ยวกับอะไรบ้างในการเทรด ต้องมีความรู้ประสบการณ์เยอะแค่ไหนถึงเทรดกันได้ค่ะ

ถ้าพิมพ์อะไรผิดก็ขออภัยล่วงหน้าด้วยนะคะ~
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่