ช่วยแนะนำละครไทยสำหรับคนที่ไม่เคยดูละครไทยอย่างผมหน่อยครับ ขอแนวละ1เรื่องที่คุณคิดว่าดีที่สุด

กระทู้คำถาม
ผมไม่เคยดูละครไทยเลยครับ ครั้งล่าสุดที่นั่งดูแบบผ่านตากับแม่คือดั่งดวงหฤทัย(มั้ง น่าจะชื่อนี้) หลังจากนั้นก็ไม่เคยดูแบบจริงๆจังๆอีกเลย แต่พอเล่นพันทิปก็จะชอบเห็นกระทู้เกี่ยวกับละครไทยขึ้นแนะนำมาให้เห็นแบบไม่ตั้งใจ เลยว่าจะลองหาดูสักหน่อย ผมอายุ24 ขอละครทุกแนว แนวละ1เรื่อง โรแมนติกดราม่า โรแมนติกคอมเมดี้ ดราม่าล้วน แอคชั่น 4แนวนี้ ขอเรื่องใหม่ๆที่ภาพสวยๆ ขอเน้นไปที่บทนะ ถ้าเป็นดราม่าก็ขอดราม่าที่ดูสมจริงหน่อย ไม่เอาน้ำเน่าแบบเกินเบอร์นะ สวนพระนางใครก็ได้ไม่สนใจอยู่แล้วเพราะไม่รู้จักดารารุ่นใหม่ๆเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่