ค้างชำระค่าบัตรเครดิตยูเมะพลัส 3ปี

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ เราค้างค่าชำระบัตรเครดิต ยอดอยู่ที่15,000 ไม่ได้ชำระมา3ปีแล้วยอดตอนนี้เพิ่มเป็น18,788 พอดีมีเจ้าหน้าที่โทรมาหาHRที่ทำงานเราแจ้งว่าเป็นเจ้าหน้าที่จากสำนักงานกฏหมาย ว่าให้ชำระค่าบัตรเครดิต หรือติดต่อกลับ ไม่อย่างนั้นจะให้เราไปขึ้นศาล เราอยากทราบว่าในกรณีเราขอผ่อนจ่ายกับยูเมะพลัสได้มั้ย คือ ต้องจ่ายเติมยอม18,788 พอดีเราไม่มีเงินจ่ายยอดเต็ม หรือพอมีวิธีอื่นมั้ยที่จะสามารถทยอดจ่ายได้บ้าง ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่