ลุยต่อหรือพอ ดีคะ (คนคุย)

เขาเป็นคนทักก่อนตลอดเลยค่ะ น้อยครั้งที่เราจะเป้นคนทักไป ที่ไม่ทักไม่ใช่ว่าไม่อยากคุย เเต่ดูเชิงหรืออยากรู้ว่าเขาอยากคุยกับเราจริงๆมั้ย เขาเป้นคนทักมาก่อนตลอดก็จริงค่ะ เเต่การคุยคือ เขาตอบเราช้ามาก ออนเเต่ไม่ตอบ เหมือนเลือกตอบซะมากกว่า บางทีตัดบท ตอนเเรกที่คุยก็มีมาๆหายๆ เราก็เลยบอกเขา เรื่องมาๆหายๆ การกระทำย้อนเเย้ง หลังจากนั้นเขาก็ไม่หาย ทักมา เเต่เราคุยกันนานเเล้วค่ะรุ้สึกว่ารู้จักเเค่ผิวเผิน เเค่นั้นเลย เคยเจอครั้งเดียว เเต่เหมือนดีเเค่ตอนเจอ ในเเชทคือเราท้อเลย เขาบอกไม่รุ้จะคุยอะไร เเต่เราคิดว่าเรื่องคุยมีเยอะมากทำไมถึงไม่มีทั้งๆที่เราก็ยังไม่ได้รุ้จักขนาดนั้น เขาเคยบอกชอบเราค่ะ อยากรุ้จัก เเต่เหมือนยังไม่ได้พยายามอยากรุ้จักขนาดนั้น เราชอบเขาไปเเล้วค่ะ ตอนนี้ไม่ได้คุยกัน3วัน เพราะล่าสุดเราเทนัดเขา ตอนนั้นถอดใจ ละก็ไม่ได้คุยกันต่อ เเต่ตอนนี้ก็รุ้สึกยังอยากรุ้จักให้มากกว่านี้ เเต่อีกใจก็กลัวกับการให้ใจไปมากกว่านี้ หรือเขาเป้นคนคุยไม่เก่ง หรือเขาไม่อยากคุย เเล้วถ้าไปต่อ ก็คิดว่าจะกลับไปจีบเขาเองค่ะ หรือว่าจริงๆเราควรพอกับคนประเภทนี้คะ 😭
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่