แมวไม่ถ่ายไม่ฉี่ไม่กินอาหาร เป็นอะไรค่ะ?

กระทู้คำถาม
แมวที่บ้านเป็นตัวผู้อายุปีกว่าเกือบ2ปีค่ะ ก่อนนะนี้มีอาการเหมือนติดสัตว์ค่ะ กินอาหารกินน้ำ ถ่ายฉี่ปกติ จนเมื่อวัน2วันที่ผ่านมาอยู่ดีก็ไม่กินอาหารกินแต่น้ำปกติ ไม่ฉี่ไม่ถ่ายมา2วันแล้วค่ะนอนทั้งวันแต่เดินได้ปกตินะคะ แต่จะมีอาการร้องเหมือนติดสัตว์แต่วันนึงร้องอยู่2-3ร้อง แบบนี้เค้าเรียกว่าอาการเป็นอะไรค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่