ถูกแฟนบอกเลิกเหตุผล ‘รักอย่างเดียวไม่พอ’

เราคบกันมา2ปีค่ะ ตลอด2ปีที่ผ่านมาเรียกว่า healthy relationship เลยก็ว่าได้ค่ะ 
เขาดีมากๆ น่ารักมาตลอดไม่เคยมีเรื่องผญ.ให้กังวลเลย เสมอต้นเสมอปลายมาตลอด
แต่พอมาช่วงนี้ด้วยชีวิตที่ต้องก้าวหน้า เขาย้ายที่อยู่ค่ะ 
เรามีหลายเรื่องที่ไม่เข้าใจกัน ก่อนไปเขาบอกว่าเขาไม่ได้มีคนอื่น แต่เพราะเราเรียกร้องจากเขาเยอะเกินไป 
(เช่นขอไม่ให้สนิทกับเพื่อนผญ. ซึ่งเขาบอกว่าให้เชื่อใจเขา เราก็พยายามค่ะแต่บางครั้งมันก็เผลอหลุดอาการไม่พอใจไปบ้าง)
ถ้าทักไปเขาจะรำคาญมั้ยคะ;-; เพื่อนเขาบอกเราว่าเขาก็คิดถึงเรา แต่ตอนคบกันเราไม่เข้าใจเขา เขาเลยเลือกเดินออกมา
เราทักไปง้อเขานะคะ แต่เขาบอกว่าเขาขอคิดทบทวนอะไรก่อน เราควรง้ออีกจนสุดกำลังตัวเองดีไหมคะ หรือควรปล่อยให้เวลาเขา 
ถ้าเขาอยากกลับก็คงกลับมาเองไรงี้
ถามเพื่อนเพื่อนแนะนำให้ให้เวลาเขาก่อนค่ะ (เราเพิ่งเลิกกัน5วัน) แต่เรารู้สึกเหมือนเลิกนานมากเลยค่ะ กลัวปล่อยไว้นานแล้วเขาไม่กล้บมา;-;
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่