สังคมในม.จุฬาเป็นยังไงบ้างคะ?

คือตอนนี้อยู่ม.3มีเป้าหมายอยากเข้าม.จุฬาตอนจบม.6 ไปเรียนบริหารธุรกิจ แต่อยากรู้ค่ะว่า 1.สังคมดีไหมแบ่งแยกชนชั้นคนรวยคนจนรึป่าวเพราะนี่สถานะทางบ้านไม่ได้รวยค่ะแต่ก็ไม่ได้จนอะไรขนาดนั้นพอมีพอใช้ 2.เรียนบริหารยากไหม 3.ต้องเก่งวิชาอะไรบ้าง คือมาถามล่วงหน้านานแบบนี้คงแปลกๆแต่อยากเข้ามากค่ะเลยอยากเตรียมตัวอ่านหนังสือที่จำเป็นไว้ก่อนนานๆเลย รบกวนพี่ๆตอบข้อสงสัยหน่อยนะคะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่