ไม่ด่ากันนะคะ อยากหาทางออก

กรณีมีคนโอนเงินผิดบัญชีไปยังบัญชีอีกคนที่เรารุ้จัก แต่เจ้าของบัญชีโอนต่อมาเข้าบัญชีเรา และไปแจ้งความว่าเราแอบเปิดบัญชีเขาใช้โดยเขาไม่รุ้ตัว ทั้งที่เราไม่ได้ใช้บัญชีเขาเลย แต่เงินส่วนนั้นที่เขาโอนมาเราได้ใช้จ่ายไปแล้วบางส่วน เพราะคิดว่าเขาโอนมาใช้หนี้รา แบบนี้เราควรทำไงต่อดีคะ เพราะถ้าเราจะคืนตอนนี้คงไม่มีเป็นก่อน เราคุยกับธนาคารทยอยผ่อนคืนได้มั้ยคะ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
เล่าไม่หมดหรือเปล่า…
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่