ใส่แว่นแล้วขาเอียง

กระทู้คำถาม
ตามหัวกระทู้เลยค่ะ เราใส่แว่นกรอบเต็มซึ่งก็ให้ร้านดัดแว่นให้ใส่สบายไม่รัดเกินไป แต่ปัญหาที่เจอคือขาแว่นชอบเอียงขึ้นค่ะ แบบไม่รู้สาเหตุจริงๆ ก็เข้าใจนะคะว่าโครงหน้าเรามันไม่เท่ากันอยู่แล้ว แต่คือมันเอียง"ทุกวัน"เลยค่ะ เราก็ดัดขาแว่นทุกวันๆ พอมาถึงจุดนึง ก็คิดแล้วค่ะว่า ถ้าดัดบ่อยๆแบบนี้มีความเสี่ยงที่ขาแว่นจะหักไหม เพราะพึ่งซื้อใส่+ทำความเคยชินกับแว่นได้ครบ1เดือนเองค่ะ แต่ปัญหานี้เกิดตั้งแต่วันแรกที่ใส่เลย       

ควรทำยังไงดีคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่