Line ไม่แจ้งเตือนทั้งที่เปิด wifi ไปแล้ว

กระทู้คำถาม
สอบถามค่ะ คือเราปิดไวไฟเครื่องแล้วไปเปิดใหม่ แอปอื่นแจ้งเตือนปกติพอเน็ตเข้าถึง แต่ไลน์มันไม่แจ้งเตือนข้อความอะ เหมือนต้องเปิดแอปเข้าไปก่อนเพื่อเริ่มการทำงานของมัน แต่เปิดเข้าไปแค่ครั้งเดียวหลังเชื่อมไวไฟนะคะ หลังจากนั้นจะแจ้งเตือนปกติ แต่พอปิดไวไฟ เปิดใหม่ มันก็เป็นแบบเดิม คือต้องเข้าแอปไปเริ่มการทำงานของมัน เราสามารถแก้ให้มันเริ่มเองได้ทันทีหลังเชื่อมไวไฟไหมคะ เราใช้ iPhone13
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่