เรียนได้แต่ไม่มีเพื่อน กับเรียนไม่ได้แต่มีเพื่อน

คือผมเรียนช่างยนต์ครับ ปวช.1 คือผมก็พอจะรู้เรื่องเกี่ยวกับเครื่องยนต์อยู่บ้างครับ(ค่อนข้างชอบเลยมากๆครับ) แต่ไม่มีเพื่อนสนิทเรียนด้วยเลยครับ เพราะว่าเพื่อนสนิทผมเขาไปเรียนไฟฟ้า ผมไม่มีความรู้ด้านไฟฟ้าเลยครับ ผมควรย้ายสาขาไปเรียนกับเพื่อนดีไหม #ผมขอถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยได้ไหมครับ #ระหว่างเรียนได้แต่ไม่มีเพื่อนกับเรียนไม่ได้แต่มีเพื่อน
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ควรเลือกเรียนที่ตัวเองชอบ และอยากเรียน อย่าเลือกเรียนตามเพื่อน
แสดงความคิดเห็น