อาการนี้คือหูอักเสบหรืออะไรหรอคะ?

เราเริ่มเจาะหูเมื่อเดือนมีนาคมปี65ค่ะ ปัจจุบันก็ผ่านมา3เดือนแล้วค่ะ ละช่วงที่ผ่านไป6สัปดาห์ก็ถอดปลี่ยนต่างหูค่ะแต่มันน่าจะแพ้เลยบวมแดงอีกครั้งคล้ายสิว เลยตัดสินใจถอดต่างหูออกและตอนนี้ก็ตันเรียบร้อยค่ะ แต่ติ่งหูมีก้อนเนื้อไตๆแข็งๆไม่นูนออกมาแต่เวลาคลำจะสัมผัสถึงก้อนกลมๆขนาดเล็กๆอยู่ในเนื้อติ่งหูเลยค่ะแต่ไม่นูน แล้วไม่มีอาการเจ็บค่ะ แบบนี้เขาเรียกหูอักเสบหรืออะไรหรอคะ? ตอนนี้เครียดมากๆค่ะกลัวจะเป็นเรื่องใหญ่ ค้นหาในกูเกิลแล้วไม่เจอตรงตามอาการนี้เท่าไหร่อะค่ะ อยากแนบภาพให้ดูมากค่ะแต่มันไม่สามารถลงได้เลยค่ะ แต่ทักหลังไมค์มาขอดูรูปได้นะคะ IG : athichbt_ ผตต 3คนค่ะๆๆ ขอบคุณนะคะ😿🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่