แอบพาแมวจรไปรักษาที่ รพ ไม่มีเงินพอรักษาทำอย่างไรดี

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน พอดีว่าผมมีเรื่องอยากจะปรึกษาพี่ๆครับ เรื่องมันมีอยู่ว่า คือที่บ้านของผม มีน้องแมวจรไม่รู้มาจากที่ไหนมาอาศัยอยู่บ้าน ซึ่ง บ้านเราไม่ได้สามารถเลี้ยงสัตว์ได้นะครับ เนื่องจากเป็นเหตุผลส่วนตัว น้องมาอยู่ แต่เราก็ไม่ได้มีการไล่น้องแต่อย่างใดนะครับ เพียงแต่อยู่กันคนละส่วน ทีนี้น้องก็คลอดลูกมี 2 ตัว น่ารักน่าชังมาก น้องปกติดี ไม่มีอะไร แต่ทีนี้ มาวันนี้ ลูกแมวตัวนึงมีอาการนิ่ง ไม่ไหวติงเลยครับ แม่น้องกับน้องกับลูกอีกตัวก็ไม่รู้หายไปไหน เข้าไปใกล้ๆ ปกติน้องจะวิ่งไปหลบ เพราะกลัวคน แต่วันนี้น้องนิ่ง เราเลยเอานิ้วไปจิ้มดูน้อง น้องหายใจ ตาขยับ แต่น้องนิ่ง ไม่ไหวติงเลย เราเลยบอกแม่ว่า น้องกำลังจะตายหรือเปล่า แม่ก็หาน้ำ หาอะไรให้น้องกิน น้องก็ค่อยๆกิน แต่ด้วยความที่ทางบ้านไม่อนุญาติให้ผมรับเลี้ยงน้องได้จริงๆ ควรทำอย่างไรดีครับ ผมก็อยากพาน้องไปรักษา แต่ทางบ้านไม่โอเคเลย ด้วยความที่ผมเป็น นศ เงินทุนในการรักษาและดูแล น้องน่าจะไม่พอแน่ๆ แต่ด้วยความที่เราสงสาร ก็เลยแอบพาน้องไปหาหมอ กลัวน้องจะตายทั้งๆที่รู้ว่าน่าจะพอช่วยได้ ผมควรทำไงต่อดีครับ ค่ารักษาทางบ้านไม่ออกให้แน่นอน เพราะทางบ้านไม่รับเลี้ยง 

ปล. ตอนนี้ฝากน้องไว้ที่ รพ ก่อน เพราะต้องรีบบกลับมาบ้าน คุณหมอติดเคสผ่าตัดอีกเคส เลยไม่สามารถมาวินิจฉัยได้ทันที เลยให้เบอร์ติดต่อไว้ครับ

สงสารน้องง T_T

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
บอกหมอว่าเป็นแมวจรจัด  ขอผ่อนจ่ายค่ารักษาครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่