ไปแบคแพคคนเดียวครับ จริงๆ มีคนอยากไปด้วยครับ ้

กระทู้คำถาม
จริงๆ มีคนอยากไปกับผมด้วย 3 คน 

คนแรก เพื่อนสนิท คนนี้ เคยแบคแพคด้วยกันที่ยุโรปแล้วครั้งนึง แต่ลางาน 1 เดือน ไม่ได้ครับ 

อีกคน แฟนผม ยังทำงานอยู่ แต่ใกล้จะเลิกทำงานแล้ว ไว้ค่อยไปด้วยกันทีหลัง 

เพื่อนอีกคน เลิกทำงานแล้ว เงินก็พร้อม แต่ติดตรงที่ เขาไม่ใช่สายนี้ คงไปด้วยกันลำบาก ไม่อยากมีภาระ หรือ ทะเลาะกันระหว่างเดินทางครับผม เพราะ ดูสภาพแล้ว คงแบกเป้ตะลอนแบบผม ไม่ไหวแน่ๆ กล้ามก็ไม่มี

สรุป ไปคนเดียว 1 เดือนครับ

from east to west ....is the best....

เพี้ยนกินกล้วย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่