การเคลมประกันสุขภาพ โรคมะเร็ง

สวัสดีค่ะ เข้าเรื่องเลยนะคะ พอดีเราไปตรวจมะเร็งปากมดลูกประจำปีมา แล้วหมอได้แจ้งว่าเรามีเซลล์ผิดปกติ และให้เข้ามาตรวจซ้ำเพื่อคัดกรอง สรุปคือเราเป็นมะเร็งปากมดลูกค่ะ😭😭งื้อออ 
เรื่องมีอยู่ว่า เราทำประกันชีวิตกับบริษัทเมืองไทยประกันชีวิต และทำประกันสุขภาพคุ้มครอง 4กลุ่มเสี่ยงโรคร้าย(ของผู้หญิง)ไว้ด้วย ทำมาได้ 9ปีแล้ว พอนึกขึ้นได้ ก็ไปแจ้งเคลมกับบริษัทประกันชีวิต เขาให้นำหลักฐานแนบส่ง ซึ่งมีประวัติการรักษา ใบรับรอง แพทย์ เอกสารยื่นเคลม รวม 3ฉบับค่ะ

คำถามมีอยู่ว่า: กรณีเป็นระยะแรก และยังไม่กระจายเขาจะจ่ายเรามั้ย?😢
>ทางตัวแทนแจ้งว่าประกันเขาน่าจะไม่จ่าย😥😢
ถามต่อว่าเพราะอะไรกันถึงไม่จ่ายคะ
หรือเขาจะจ่ายให้เมื่อเราเป็นระยะที่ 2หรือ 3หรือ 4 ระยะรักษาไม่ได้ จึงจ่ายให้
เพราะลำพังเพียงแค่ได้ยินว่าคุณเป็นมะเร็งนี่ บอกเลยหัวใจย้ายไปอยู่ตาตุ่ม แรงยิ้มยังต้องฝืน 
ต้องแอบร้องไห้ในห้องน้ำเป็นอาทิตย์ๆ
กลัวแม่กะลูกชายวัย 5ขวบเห็นน้ำตา😭😭

ตอนนี้รอแพทย์ผู้เชี่ยวชาญทำการวินิจฉัยอีกทีว่าจะทำการรักษายังไงต่อ ผ่าตัด ฉายแสง หรือคีโม (จริงๆอันไหนก็กลัวไปหมดเลย)

เราเลยอยากขอความรู้และความคิดเห็นจากเพื่อนๆ และผู้รู้เข้ามาให้ความชัดเจนทีเถอะ ให้คำตอบไม่ได้ ก็ขอกำลังใจแทนนะคะ 
ขอร้องอย่าบั่นทอนก็พอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่