แฟนมาขอให้เราเป็นเพื่อนกันได้ไหม พ่อแม่แฟนบอกว่าเราไม่คู่ควร 😢

สวัสดีค่ะ น้ำอยากถามพี่ๆว่ามันมีอยู่จริงๆใช่ไหมในสังคมทุกวันนี้ น้ำคบกับแฟนที่เป็นลูกชายคนเดียว พ่อแม่เค้าเป็นข้าราชการ หมอ เค้าเรียนจบโทที่เมกา เราเจอกันที่โลกออนไลน์ น้ำรู้สึกว่าเราแตกต่างตั้งเเต่เเรกน้ำเป็นเด็กบ้านนอก จบแค่ม.6ทำงานโรงงาน แต่เเฟนบอกว่าเค้าอยู่กับเราเเล้วเค้าสบายใจมีความสุข เค้าบอกมันไม่เกี่ยวกับสถานะ หรือการศึกษา แต่มาวันนี้พ่อแม่เค้ามาบอกเค้าขอร้องเค้าให้เลิกกะเรา เค้าบอกลูกเค้าว่าเป็นเพื่อนกันได้มั้ยลูก หาคนที่มันใกล้เคียงกับเรากว่านี้ได้รึป่าว แฟนเลยโทรมาบอกเราว่าเค้าเกิดมาไม่เคยเห็นพ่อแม่เค้าเครียดขนาดนี้ เค้าบอกว่าเค้าพยายามอธิบายทุกสิ่งเเล้ว แต่เค้ายืนยันคำเดิม ว่าถ้าเป็นเราเขารับไม่ได้ สุดท้ายเเล้วเเฟนเรามาบอกว่า ตัวก็ต้องเข้าใจเค้านะ มันมีหลายอย่างความรักของเรามันไม่ได้มีแค่เราสองคน เค้าบอกว่าตระกูลเค้าใหญ่ ซึ่งจะมีคู่ครองซักคนก็ต้องเกื้อกูลกัน ตระกูลคนจีนเป็นแบบนี้ เค้าเลยมาบอกเราว่างั้นเราคุยกันเป็นเพื่อนคู่คิดได้มั้ย กัลยามิตรที่ที่ต่อกันได้มั้ย เค้าบอกว่าเค้าพยายามพูดแล้วแต่พ่อแม่เค้าไม่โอเค เค้าเลยต้องจบ แล้วขอให้เราเข้าใจ สุดท้ายเเล้วเค้าก็ต้องเลือกครอบครัวตัวเข้าใจเค้าใช่มั้ย สุดท้ายเเล้ว เราก็ต้องจบ เพื่อที่จะให้เค้าไปเจอคนที่คู่ควร ทั้งฐานะ การศึกษา สังคม ้น้ำถามเค้าว่ามันเป็นไปไม่ได้เลยใช่มั้ย เค้าบอกว่าถ้าเป็นน้ำพ่อแม่เค้าคือไม่ยอมรับเลย จะอีกกี่ปีก็ช่าง พี่ๆว่ามันมีอยู่จริงๆใช่มั้ยคะ เรื่องแบบนี้ หรือเค้าพยายามไม่มากพอ หรือเค้ายอมรับความแตก ทำไมเค้าทิ้งเราได้ง่ายดายขนาดนี้ จากที่ผ่านมาเรารักกันใส่ใจกันทุกๆวัน พอพ่อแม่เค้าพูดแค่นั้น เค้าสามารถตัดเราทิ้งได้เลย เราเข้าใจในความต่าง แต่เค้าตัดสินเราแค่ฐานะ การศึกษา ที่ไม่คู่ควร เราเสียใจตรงนี้มากกว่าค่ะ พี่ๆคิดว่ายังไงกับเรื่องนี้บ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่