ทะเลาะกันเรื่องเกม

คค่ะ เราทะเลาะกับแฟน เรื่องเกม คือเล่นกันแล้วทะเลาะกัน แฟนบอกว่าเราไม่ไปช่วยเค้า ว่าเราเล่นโง่เล่นไม่ดี พอเริ่มเกมใหม่เขาก็ยังพูดเหมือนเดิมพูดซ้ำ พอเราพูดบ้างว่า จังหวะมันไม่ได้ เราไม่ได้มองแมพ เขาก็หาว่าเราเถียงเขา เราชอบเถียง จนแบบเราคิดว่าเกมนั้นจบไปแล้วชนะไปแล้วจะพูดซ้ำทำไม แล้วเราก็อธิบายว่าทำไมเราถึงไปช่วยเขาไม่ได้  เขาก็มองว่าเราเถียงเราอ้างเค้าเหมือนเดิมอะค่ะ เมื่อวานเขาบล็อกเราทั้งเฟส ไอจี เบอร์โทร (เขาลบเราออกจากเพื่อนในเกมด้วยอะค่ะ) แล้วเขาก็มาบอกเราว่า ตอนนี้ไม่ทน เลิกเลย กูไปเอง จบแค่นี้ (ปกคิเวลาทะเลาะกันเขาชอบบอกเลิกเรา) หลังจากนั้นเขาก็ไม่ตอบแชทเราเลยอะค่ะ อ่านแต่ไม่ตอบ (เรามีรหัสเราไปปลดบล็อกเอง เลยทักไปได้) เราควรทำยังไงให้เขาตอบดีคะ หรือว่าเราเถียงเขามากเกินไปเขาเลยรำคาญเรา
.
.
.
เห้อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่