ซิม TrueMove ของผมใช 4G ไม่ได้ แต่ใช้ 3G ได้

กระทู้คำถาม
ก่อนหน้านี้ซิม TrueMove ของผมเล่น 4G ตามปกติมา 2-3 ปีแล้ว เล่นเกม เล่นโซเชียล หรือคุยกับเพื่อนได้ปกติ แต่พอมาถึงวันนี้ ใช้ 4G ไม่ได้เลย เล่นไปสักพัก หมุนๆติ้วๆ ผมก็เลยสลับไปใช้ 3G ก็เล่นได้ปกติ แต่เครื่องของน้องชายผมก็ใช้ 4G เล่นได้ปกติ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร หรืออาจจะเป็นที่โทรศัพท์ของผมหรือเปล่า?
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่