ต่างคนต่างอยู่สักพักนะ เหนื่อย

เราเกิดคำถามภายในใจของเราเองว่า ต่างคนต่างอยู่สักพักนะ เพราะเหนื่อย คือแฟนเราเหนื่อยงาน แล้วอยู่ห่างกัน ติดต่อกันยาก ไม่มีสัญญาณ เน็ตก็ไม่มี
เราพยายามติดต่อเค้า พอติดต่อไม่ได้มันก็น้อยใจ และเป็นห่วง แรกๆที่ทะเลาะกัน เราก็จะถามว่าจะเลิกกันหรอ เค้าบอกไม่ได้อยากเลิก แต่เค้าเหนื่อย 
พอทะเลาะกันบ่อยๆเข้า เค้าก็บอกขอให้ต่างคนต่างอยู่สักพักนะ เราถามว่าทำไม เค้าบอกว่า เหนื่อย เค้าเหนื่อยกับงาน และมาเหนื่อยกับเราแบบนี้ 
คือจริงๆแล้ว เราอาจจะโดนบอกเลิกแล้วใช่ไหม หรือเค้าแค่เหนื่อยจริงๆ ถ้าต้องเลิกกันจริงๆ เราคิดว่าเราคงยังไม่พร้อม

ใครรู้ช่วยอธิบายเราที ต่างคนต่างอยู่สักพักนะ เพราะอยากเลิก หรือแค่เหนื่อยจริงๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่