บัตรสีชมพูเปิดบัญชีได้มัยละเปิด ธนาคารไหนได้บ้าง

ตามหัวข้อเลยครับ
ขอสอบถามหน่อยครับ ผมมีพี่ชายที่เป็นชาวต่างชาตอยู่ออะครับ เขาต้องการเปิดบัญชีกกับ ธนาคาร แล้วต้องการใช้บริการกับ Mobile Banking App   ด้วยอะครับ และตอนนี้เขามีบัตรสีชมพู ที่มีเลข 13 หลัก (บัตรแรงงาน) ครับ สามารถเปิดบัญชีแบ้งค์ไหนได้บ้างครับและต้องเอาเอกกระสารตัวไหนไปบ้างครับ
จุดประสงค์ในการเปิดบัญชี เอาไว้ใช้ออมเงิน และใช้จ่ายทั้วไป ครับ  
ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่