ทำยังไงดีคะ สับสนมากเลยตอนนี้

สวัสดีค่ะ เรารู้สึกสับสนมากเลยตอนนี้T-T
 คือก่อนหน้านี้เราคุยเล่นกับพี่ที่ทำงานคนนึง(แค่คุยและหยอกเล่นจริงๆไม่คิดอะไรค่ะ) มันก็ปกติ พี่เขาจะตอบช้าตอบน้อย ตอบเร็วตอบมากก็แล้วแต่เรื่องที่คุย แต่ส่วนมากก็ไม่ได้ถามไถ่อะไร เราจะเน้นเล่าเรื่องที่เจอให้เขาฟัง(แต่เขาอาจจะไม่อยากฟัง555) คุยเล่นแบบนี้ คุยๆหายๆ สักเดือนนึงได้ อยู่ๆเราก็รู้สึกแปลกๆ เหมือนเห็นเขาในชีวิตบ่อยขึ้น สังเกตกางเกงที่เขาใส่ รู้สึกใจเต้นแรงมากตอนเดินผ่าน คือเราก็พอรู้แหละว่าเออน่าจะชอบพี่เขาแล้ว(นิดนึง) ช่วง2-3วันแรกคือมีแพชชั่นมาก เขินตลอด แต่อยู่ๆพอพี่เขาตอบช้าตอบน้อย มันก็แบบนอยขึ้นมาเลยซึ่งจริงๆพี่เขาก็เหมือนเดิม มีแต่เราที่คาดหวังมากขึ้นไปเอง แต่พอพี่เขาพิม"โอ๋เอ๋"มา ใจเราก็เหลวเลยค่ะ แบบฮือชอบจัง แต่เดี๋ยวอารมณ์ก็สวิงกลับเป็นเขาคงไม่อยากคุย คือเราสับสนงงกับตัวเองมากๆเลยค่ะ เราควรทำยังไงต่อดี คือควรจะเนียนๆจีบต่อหรือป่าว หรือยังไง แล้วก็พี่เขาตอนนี้น่าจะยังไม่ได้รู้สึกอะไรกับเราฮือ T-T ช่วยด้วยค้าาาาาาาาา 
ปล.ถ้าแนะนำให้เดินต่อลุยจีบ ขอคำแนะนำทีค่ะ นางอายุเยอะกว่ามากๆ ทำงานทั้งวัน(อยากได้ไลน์มากแต่เดี๋ยวไก่ตื่น)
ปล.2ถ้าแนะนำให้หยุด ขอวิธีตัดใจทีค่า
ปล.3กระทู้แรกเลยค่ะ พิมไม่รู้เรื่องยังไง งงอะไร บอกเราเลยนะคะ เดี๋ยวจะมาตอบ
ขอบคุณมากๆค่า♡♡
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่