เลี้ยงลูกนกยังไงคะ ไม่มั่นใจว่าเป็นนกกระจิบหรือนกกระจอก

กระทู้คำถาม
วันนี้ตอนเย็นๆแมวเราคาบลูกนกที่ตกรังมาค่ะ เราช่วยเอาออกจากปากแมวมาได้แต่มันค่ำแล้วพ่อแม่นกก็หยุดร้องเลยคิดว่าคงต้องเลี้ยงเอง ตอนนี้เราเอาน้องไว้ในกรงกระต่ายค่ะ เอาผ้ามาทำเหมือนรังแล้วเอาน้องไว้ตรงกลาง แต่น้องดูเหงามากเราควรทำยังไงคะ ไม่รู้ว่าลูกนกกินอะไร เดี๋ยวเราเอารูปน้องขึ้นให้นะคะ ใครรู้วิธีเลี้ยงช่วยแนะนำด่วนๆทีค่ะTT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่