[LFC Gossip] - แอบส่องนักเตะลิเวอร์พูลช่วงพักผ่อนปิดซีซั่น

สวัสดีค่าาาา 
เวลานี้เป็นช่วงพักผ่อนของนักเตะลิเวอร์พูล หลังจากสู้รบกันมาในฤดูกาล 2021-2022 ซึ่งทีมลิเวอร์พูลลงแข่งขันทั้งหมด 63 นัด เรียกว่าลงทุกรายการเท่าที่เค้าให้เราลง 😂 เป็นปีที่คนดูคุ้มมาก แต่นักเตะก็แทบลากเลือดเช่นกัน 

และเมื่อได้พักผ่อน นักเตะทีมเราหลายคนก็พักจริงๆ หลายคนก็ขยันขันแข็ง ฟิตฝุดๆ มีชวนกันไปซ้อมเรียกความฟิต

บอกไว้ก่อน !! ทู้นี้เน้นสาดรูปภาพ ไม่เน้นสาระนะคะ 
ก็ว่างแหละ แอบส่องไปเรื่อย ไม่มีบอลดู

เริ่มกันที่ ขอแสดงความยินดีกับ ดิอ๊อก ขวัญใจแฟนหงส์ทุกหมู่เหล่า 555 คุกเข่าขอแฟนสาวแต่งงาน น่าร้ากกกและโรแมนติกมากๆค่าา ยินดีกับอ๊อกด้วยนะคะ ปีหน้าดิอ๊อกน่าจะอยู่กับเราอีกปี  😂 ช่วงนี้ก็เลี้ยงลูกวนไปจ้ะ แฟมิลี่แมนมั่กมาก

คนที่ 2 บ๊อบบี้ ว่าที่นักเตะใหม่ของเรา ปีหน้าเตรียมแจ้งเกิด (รึเปล่า) ก็เป็นอีกคนที่เข้าพิธีแต่งงานกับแฟนสาว 
อยากจะบอกว่า งานแต่งงานสวยมว๊ากกกก งานแต่งในฝันเลย ยินดีกับบ๊อบบี้ด้วย คู่นี้น่ารักมาก

คนที่ 3 และ 4 ยังคงเป็นหนุ่มบราซิเลี่ยน 2 คนรวดเพราะรูปน้อย 555 พ่อหมีอลิสขยันขันแข็ง ไปซ้อมกับทีมที่บราซิล อ่านไม่ออกค่ะว่าทีมไหนแต่เสื้อสีแดงถูกใจมาก และฟาบี้ อันนี้หารูปยากมาก ไม่ค่อยอัพเลย รอเจ๊รีเบคก้าก็ไม่อัพ แถมเพื่อนๆที่ไปด้วยกันก็ตั้งไพรเวทอีก ลึกลับดีแท้ๆ

คนที่ 5 โชต้า น้องไปพักผ่อนกับครอบครัวที่กรีซและฝรั่งเศส (สถานที่ น้องเสริชในกูเกิ้ลค่าาา)

คนต่อมาพ่อหนุ่มพลังใบ ดิอาซ เป็นรูปเก่าอาทิตย์ก่อนนะคะ แต่อยากลง 555 มีรูปที่บ้าน ที่มีคนเอาน้ำอะไรซักอย่างมาฝากชอบสไตล์ความบ้านๆของน้องจริงๆเลย ส่วนรูปเต้นข้างล่าง ฮามากกก เชื่อละว่าชอบเต้น ขอแปะคลิปด้วยนะคะ 

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

3 คนต่อมา เด็กน้อยนุ้งจุก เอลเลียต น้องไปดูบาสเกตบอล ทีม Boston Celtics (รึเปล่าคะ ไม่ค่อยรู้จัก) 
น้องรีส ก็ไปซ้อมที่สเปน ส่วนอิบูเด็กเนิร์ด ก็ไปพักผ่อนที่ทะเล น่ารักมุ้งมิ้งเชียว

เด็กน้อยอีกหนึ่งคนของเรา เคอร์ติส โจนส์ ก็เป็นเด็กดีไปเตะบอลกับเพื่อนๆ ก่อนหน้านั้น 3-4 วันก็ไปพักผ่อนที่สเปนกับแฟนสาว

นาบี  ติอาโก้ โม ก็มีรูปไปพักผ่อนที่ทะเล โม เป็นคนที่ชอบไปทะเลจริงๆ

แคปเฮนโด้ ไปพักผ่อน ที่ไหนไม่รู้ แต่เท่มว๊ากกกกก ยิ้มละไมเลย ขอบคุณในคำอวยพรวันเกิด
และแคปเรา ยังมีความขยันสูงปรี๊ดดด ไปซ้อมกับอ๊อก และแมดดิสัน ไหนๆแล้วก็ชวนมาซ้อมด้วยกันที่ AXA ด้วยนะ อิอิ

สองหนุ่มกับทรงผมที่เท่บาดใจ เจ้าเทรนท์ และซิมิ เปลี่ยนทรงผมใหม่ เท่สะบัดไปเลย

คนสุดท้ายของวันนี้ น่าจะเป็นคนที่พักผ่อนได้บันเทิงเริงใจที่สุด .. จ้ะ เจ้าตัวแสบ
ไปไงมาไง ไปกับแก๊งกรีลิชได้ซะนี่ 

ดูขำๆ สนุกๆนะคะ ว่างๆผ่อนคลาย ระหว่างรอเรียกเก็บตัวเตะพรีซีซั่น
เดี๋ยวถ้าไปเจอคนอื่นๆ จะอัพเดทเรื่อยๆค่ะ พยายามจะหาพี่เวิร์จอยู่ เงียบปิ๊ดเลย

หิวข้าว ไปกินข้าวก่อน นานาจักรยาน
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่