คุณเปิดน้ำหอมใช้ครั้งละหลาย ๆ กลิ่นพร้อมกันหรือค่อย ๆ ใช้ทีละขวด ที่ละกลิ่น

เราให้ของขวัญเพื่อนเป็นน้ำหอม แต่เพื่อนไม่ยอมเปิดลองซักที
เค้าบอกว่ากลัวกลิ่นมันระเหย เค้ารอให้ขวดเก่าหมดก่อนซึ่งมันคนละกลิ่นกันนะ แต่เค้าจะใช้ทีละขวด ทีละกลิ่น

ถ้าเป็นเราคือเราเปิดหมดทุกขวดเลย
ใช้สลับแล้วแต่ว่าเราชอบขวดไหนกลิ่นไหนเวลาไหน
หรือขวดไหนไม่ชอบก็ตั้งทิ้งไว้ 

คุณล่ะค่ะ
คุณจะเปิดใช้หมดทุกขวดที่คุณมีแล้วซื้อใหม่เรื่อย ๆ มั้ย
หรือค่อยค่อยใช้ไปทีละขวด ทีละกลิ่น

คุณเลือกกลิ่นที่ตัวเองชอบ หรือว่า คุณเลือกกลิ่นที่คิดว่าคนอื่น เช่น แฟน คนคุย เค้าจะชอบคุณค่ะ
......
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่