คนที่ใช้ชีวิตคนเดียว จะเสียดายชีวิตพออายุเยอะขึ้นไหมครับ?

ผมอายุ22คับ ยังเรียนมหาลัยอยู่ที่ผ่านมาเรียนออน์ไลน์เเละผมพักอยู่บ้านคนเดียวครับ เลยเกิดสงสัยว่าชีวิตที่ผมใช้เเปลกไหม เพื่อนก็นานๆทีเจอ
เพื่อนที่สนิทก็เรียนคนละที่เวลาว่างอยู่ดูหนัง ฟังเพลง ไปเดินห้าง ออกกำลัง คือบางทีก็อยากเปลี่ยนการใช้ชีวิตบ้าง
เลยอยากถามพี่ๆที่เคยผ่านประสบการณ์คล้ายผมว่าเสียดายไหมครับชีวิตตอนวัยรุ่นหรือมีคำเเนะนำที่อยากบอกตัวเองในวัยนั้นไหมครับ
ผมเเอบคิดว่าถ้าผม30คงเสียดายช่วงเวลานี้หรือเปล่า? ถ้าเป็นตอนมัธยมคงมีหลายอย่างมากที่มีโอกาสได้เจอได้ลองเสียดายที่ผมใช้ชีวิตมัธยม
เเบบให้ผ่านไปเฉยๆไม่ตั้งใจ พี่ๆที่มีชีวิตคล้ายผมมีคำเเนะนำการใช้ชีวิตในอนาคตไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่