ทำไมรูปใน iphone ไปอยู่ใน PC

คือเราเคยโหลด iTunes ใน PC ของพ่อเพื่อดาวน์โหลดเพลงลง iphone เครื่องของเราเองค่ะ แล้วหลังจากนั้นเราก็ย้ายมาเรียนต่างจังหวัด เมื่อต้นปี 65 แม่เราโทรมาหาเรา บอกว่ารูปเราไปอยู่ในเครื่องคอมพิวเตอร์พ่อเต็มเลย เราก็เลยเข้าใจว่ามันอาจจะลงไปอยู่ในคอมพ่อตอนเราดาวน์โหลดเพลงลงโทรศัพท์ก่อนย้ายมาเรียนที่ต่างจังหวัด พ่อก็เลยทำการลบรูปทั้งหมดทิ้ง แต่วันนี้แม่โทรมาบอกว่ารูปเราไปอยู่ในคอมพ่ออีกแล้ว เป็นรูปที่เราเพิ่งจะถ่ายตอนต้นเดือนมิถุนายนนี้ ซึ่งเราก็ไม่ได้กลับไปเชื่อมต่อ PC หรือเข้าอะไรในเครื่องคอมของพ่อเลย แล้วทำไมรูปปัจจุบันถึงไปอยู่ในเครื่องพ่อคะ บางรูปมันเป็นรูปที่เราไม่ได้อยากให้ใครเห็น เช่น รูปคู่เรากับแฟน หรือบางรูปก็คุยเล่นกับเพื่อนแบบ 18+ หน่อย อะไรประมาณนี้ค่ะ เราก็บอกให้พ่อลบ iTunes ในเครื่องคอมแล้ว แล้วลบรูปทั้งหมด แต่เราอยากทราบว่า ทำไงมันถึงจะไม่ไปเชื่อมต่อกับคอมพ่ออีกคะ เราไม่อยากให้รูปมันไปเชื่อมกับคอมของพ่อค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ 🥹
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่