ถ้าถูกฟ้องล้มละลายแล้วเรียนต่อปโทได้ไหม

สวัสดีค่ะมีเรื่องอยากจะปรึกษาเพื่อนๆในพันทิป

พอดีว่าตอนนี้เรามีปัญหาหนี้สินจากธุรกิจ ประมาณ ล้านกว่าบาท
ซึ่งตอนนี้กำลังไกล่เกลี่ย ธนาคารอยู่ ขอผ่อนในที่เราสามารถจ่ายได้
เพราะหนี้ที่ต้องผ่อนต่อเดือนตอนนี้เป็น 90 % ของเงินเดือน
ซึ่งถ้าเจรจาไม่ได้เคยได้ยินมาว่า จะฟ้องล้มละลาย และยึดทรัพพร้อมกับ
เงินเดือน 30% แต่ส่วนตัวไม่มีทรัพสินชื่อตัวเอง น่าจะโดนยึดเงินเดือน

ถ้าเป็นแบบนี้จะมีผลต่อการเรียนต่อปโทไหมคะ เกณฑ์การรับสมัครที่เขาระบุไว้หาไม่เจอเกี่ยวกับเรื่องนี้

ปล.ตอนนี้ยังทำงานอยู่และมีเงินเก็บประมาณแสนกว่าบาทเอาไว้เรียนต่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่