สอบถามจักรยานพับได้ค่ะ

ต้องการจักรยานพับได้สำหรับติดท้ายรถไปขี่ ตจว. หรือ สวนสาธารณะ
ก็คือขี่ได้ทั้งครอบครัว แต่ลูกคนเล็กสุด สูง 120 ซม.ค่ะ
เลยจะซื้อ 2 คัน 16 กับ 20 นิ้ว

สอบถามเรื่อง 16 นิ้วนะคะ
ระหว่าง Richter Evo หรือ CO2 ราคาประมาณ 4 พัน
กับ TrinX  Warwolf ราคาประมาณ 7 พัน
ที่เลือก 2 ช้อยส์นี้เพราะเป็นเฟรมอลูมิเนียม 
(รู้แค่นี้จริงๆค่ะ และเรื่องเกียร์ก็ไม่เคยใช้จักรยานมีเกียร์ด้วย ยังไม่รู้ได้มาจะใช้เป็นหรือเปล่า)

แต่สงสัยแค่ว่าราคาทำไมต่างกันจังคะ
ถ้ามันเบากว่า พับง่ายกว่า ก็น่าสนใจค่ะ
คือโฟกัสแค่เรื่องเบา พับง่าย ขี่ง่าย ทรงตัวได้ดี แค่นี้ค่ะ

งบไม่เกิน 7000 บ.
จะแนะนำรุ่นอื่นก็ได้ค่ะ ถ้าคิดว่าเหมาะสมกับการใช้งาน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่