ทำยังไงให้ใจแข็งกับแฟนเก่า

คือเราจะเล่านะคะเราเลิกกับแฟนแล้วเราเลิกกันเขาพูดนั้นพูดนี้เราในทางที่เสียๆหายๆเรางงนะคะว่าทำไมต้อวมาด่าเราว่าร่านยิ้ม ไปหาคนไปทั่วซึ้งเราเลิกกับเขาเรามาเล่นกีฬาตลอดเลยค่ะเล่นเสร็จเรากลับบ้าน ช่วงเลิกกัน2-3วันแรกๆเขาไม่มองเราเลยนะคะในใจเราอยากให้เขาลืมเรา เราก้เลยให้รุ่นพี่มาลงคาสาย ขอรูปเขามาลงเพราะเราอยากให้ขาเริ่มต้นใหม่ได้มีคนใหม่ได้ แต่ตอนนี้เราไม่ทำแล้วคะเราหยุดแล้วเพื่อนเขาที่เป็นแฟนกับเพื่อนเราเขาก็ทักมาบอกเราว่าทำไมเพื่อนเขาคิดถึงเราจัง อยากทักมาแต่ไม่กล้าทัก ซึ้งเราคบกันก็ไม่ใช่น้อยๆนะคะเลิกกันก้ไม่น้อยเช่นกันเราจะไม่รุ้ได้ไงว่าเป้นแบบไหนถ้าเขาคิดถึงเราโหยหาเราจริงเขาจะทักไปคุยกับคนอื่นทำไมถ้าเขาอยากให้เรากลับมาจริงเขาต้องตั้งหน้าเฟสเหมือนสื่อให้เราไปส่อง แต่นี้เขากลัยไม่ตั้งไม่อะเลยเลยปกติของเขา เราก็โอเคนะคะเคารพ วันนี้กับเมื่อวานเขาก็คุยกับเรานะคะเราเรียกมาถามเพราะเราก่วงเขาเรื่องบุหรี่เรื่องการกลับบ้านดึกมันไม่มีสิทธิแต่มันก็ห่วงนะคะคนเคยรักกัน เราก็เลยพูดว่าทำไมถึงต้องสูบทำไมต้องทำตัวงี่เขาก็บอกเอาตรงๆนะพี่ลืมตูนไม่ได้ พี่คิดถึงตูน แต่พี่ไม่รู้จะทำยังไง เหมือนพี่ไม่มองตูนไม่สนใจแต่พี่แอบมองตูนตลอดวันที่พี่เตะตะกร้ออ พี่เล่นตูนเล่นโทรศัพท์แล้วตูนยิ้มได้พี่ก็คิดว่าคงมีคนทำให้ตูนมีความสุขแทนพี่แล้ว แล้วเราก็เลยพูดไปว่าไม่มีใครไม่คุยแล้วถ้ายังอยู่คนเดียวไม่ได้กะไม่เอาใครเข้ามาไหนได้ข่าวว่ามีคนคุยเขาคงช่วยได้เดิ่งแหละมั้งทำให้พี่ยิ้มได้มีความสุขแช้วเีาก็เดินออกมา วันนี้เราเดินเขาวิ่ง เขาก็วิ่งใกล้ๆแช้วมาบอกเราว่าวิ่งสิเล่นแต่โทรศัพท์เราก็เลยบอกว่ารอดางั้นแล้วเราก็ถามลองใจว่าวันอาทิตย์ว่างไหมจะให้พี่ไปโคกสวายเขาตอบเรามาว่าดูก่อนซึ่งปกตินะคะเราจะสำคัญกว่าอย่างอื่นเราก็เลยแบบคิดได้เลยว่ายังไงเขาก็ไม่ได้เหมือนเดิมแล้ววันที่เพื่อนเขาบอกกับเราเราก็เลยลองทัดไปว่าเนี้ยเอาเสื้อตัวนี้มาให้หน่อยนะเขาเอาไปมันเป้นเสื้อวอมอะคะมันจำเป็นต้องใช้เขาก็ตอบคำเดียวเคร นี้คือคำตอบของคนคิดถึงหรอค่ะะ้าเขาอยากทักมาจริงๆเรามักไปเขาก็คุยกับเราต่อได้นะคะหาเรื่องคุยต่อ แต่เราก็ทำใจแล้วแหละคะว่ายังไงก็เป็นไปไม่ได้คือเขาเลิกกับเราเขากลายเป็นคนละคนเลยสูบบุหรี่วันละ2ซองติดเพื่อนติดท่อมเข้าบ้านดึก แล้ววันนี้เราเดินผ่านเขาเราหันหลังกลับไปเห้นเขายิ้มให้เรา เราก็เลยยิ้มกลับนี้คือยังไงหรอคะมารยาทหรอแต่เราคิดนะคะ เราควรทำยังไงให้ใจเราแข็งไม่คุยกับเขาไม่วุ่นวายกับเขาค่ะคือตอนนี้ถามว่าร้องไหมไม่ร้องค่ะแต่ส่องเฟสส่องมากส่องบ่อย เราควรเลิกไปเล่นกีฬาไหมค่ะหรือยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่