แฟนผมอยากกลับมายุบ้านด้วย​ แต่ติดตรงที่ป้าผม

ใครประสบการณ์​มั้ย​ ผมพึ่งย้ายเข้ามายุบ้านกับแฟนผม​ แต่บ้านเป็นบ้านป้าแต่ผมก็เคยยุที่นี้ตอนเด็ก
ผมเอาแฟนมาอยู่ด้วยเกือบ1ปีละ​ แต่มีช่วงนึงที่ทะเลาะกับแฟน​ แฟนขอย้ายออกไปยุกับเพื่อน​ ผมก็ให้ไป​แต่ป้าผม​ แกหัวโบราณ​แกคิดแต่ว่าแฟนผมออกไปเพราะมีคนใหม่หรือป่าวกลับบ้านก็ดึกดื่น​ แต่ผมก็มีคิดบางแต่ผมคบกะแฟนมา3ปีแล้วมีครั้งนี้ที่ไม่ค่อยเข้าใจกันเพราะเขาก็อยากมีโน้นนี้นั้นอยากมีบ้านมีรถเป็นของตัวเอง​ แต่ผมกำลังหายุมันอาจจะช้าหน่อย​ ผมก้ไม่รุ้ว่าแฟนผมแยกยุเพราะสาเหตุ​อะไรบางเขาอาจจะเบื่ออึดอัด​ เพราะมันไม่ใช่บ้านตัวเอง​ แฟนผมกับป้าผมไม่ค่อยคุยกัน​ ยุด้วยกันก็เหมือนอากาศ​ นานๆทีจะคุยกันหรือเป็นกะแฟนผมเป็นคนไม่ค่อยพูด​ แต่เขาเป็นคนเกรงใจคน​ นะ​ ทำงานบ้านบาง​ แต่อาจไม่บ่อย​ เพราะพวกเราก็ทำงานกันเหนื่อยแล้ว​ จะทำช่วงที่มีวันหยุด​ แต่ป้าผมก็บอกว่าไม่ค่อยทำงานไรเลย​ กวาดบ้านก็ไม่ทำ​ ผมแบ่งกับแฟนผมว่าผมจะทำความสะอาดบ้านป้าเอง​ ส่วนแฟนผมให้ทำความสะอาดห้องนอนของเรา​ แล้วก็ค่อยมาช่วยผมทำที่บ้านป้า​ 
แฟนผมคงอึดอัดหลายอย่าง​ ผมก็พยายาม​เข้าใจ​ สุดท้ายเขาก็แยกยุ​ ช่วงแรกก็เสียใจ​ แต่หลังๆมาก็พยายาม​ปรับเข้าหากัน​ ก็ยังรักกันยุ​ ไม่ได้อยากเลิก​ ผมก็คุยกับแฟปกติ​ ไปหาบาง​ แต่ตอนนี้แฟนผม​ อยากกลับมาอยู่บ้านด้วย​ ผมนะโอเครนะคับ​ เพราะอยากยุกับเขาอบู่แล้ว​ แต่ติดตรงที่ป้าผม​ จะเข้าใจผมมั้ย​ ก็ไม่รู้​ ผมจะอธิบายป้าผมเป็นคนชอบตัดบทตลอดไม่ชอบฟังเอาแต่ความคิดตัวเองว่าจะเป็นแบบนี้ๆ​ ผมไม่รุ้จะเอายังไงต่อดี​ แต่ผมอยากยุกับแฟนผม​ แต่ถ้าออกไปยุหอ​ ป้าผมก็พูดแบบออกไปก็ไม่ต้องกลับมาอีก​ เหมือนบังคับกันยังไงไม่รุ้​ ผมไม่หน้ามายุที่บ้านแต่แรกเลย​ ผมคิดไว้ยุแล้วว่าอาจจะเกินเรื่องแบบนี้​

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่