ปลาเทพาไม่กินอาหาร

ผมเลี้ยงปลาเทพาไว้กับปลาออสก้าครับ(เทพา2นื้ว)(ออสก้า5นิ้ว) วันแรกโดนออสก้าไล่ วันต่อมาออสก้าเลิกไล่ ไม่ยุ่งไม่แย่งอาหารอะไรเลยครับ ให้อาหารเป็นหนอนแดงแช่แข็งกินดีครับ อาหารเม็ดลอยก็กินดี จากนนั้นผมเพิ่มปลาแมวกนะโดงสูงไป เทพาเลิกกินอาหารทุกอย่างเลยครับหนอนแดงก็ไม่กินลองเนื้อปลาก็ไม่กิน โดนปลาแมวกระโดงสูงไล่ให้อยู่ตรงปั้มน้ำอย่างเดียวเลยครับ จากตอนแรกว่ายน้ำทั่วตู้กลายเป็นได้แค่ว่ายวนๆปั้ม จะออกมาปลาแมวพุ่งมาไล่เลยครับ ผมเลยเอาปลาแมวกลับไปที่เดิมตอนนี้เทพากลับมาว่ายน้ำปกติเลยครับ แต่ไม่กินอาหารเลยครับ ควรทำไงดีครับตัวผอมมากๆเลยครับ
(ปลาแมวกระโดงสูงผมตัวประมาณ6-7นิ้วครับ ดุพอสมควรเลยเคยงับๆกับปลาออสก้าด้วยครับ)
แสดงความคิดเห็น