นิติฯคอนโดลดจำนวนที่จอดรถลงจนน้อยกว่ากฎหมายกำหนด ทำได้มั้ยครับ(ผ่านมติเจ้าของร่วม)

คอนโดที่ผมอยู่ที่จอดรถค่อนข้างน้อย ตอนสร้างคือผ่านเกณฑ์ที่กฎหมายกำหนดมาไม่เยอะ บางจุดต้องใช้ลิฟท์จอดเพื่อเพิ่มจำนวนให้พอ

ตอนนี้มีมติเจ้าของร่วมในที่ประชุมว่าจะแบ่งบางช่องไปทำที่จอดมอเตอร์ไซค์เพิ่ม และจุดที่เคยเป็นลิฟท์จอดก็เสียจนจากเคยจอดได้ 2 คันกลายเป็นคันเดียว

รวมทุกเหตุผลทำให้ที่จอดทั้งหมดมีจำนวนต่ำกว่าที่กฎหมายกำหนด แบบนี้นิติฯสามารถดำเนินการตามมติในที่ประชุมได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่