ผู้ชายพูดคำนี้เป็นปกติกับทุกคนมั้ยคะ?

สวัสดีค่ะ​ คือตอนนี้เราแอบชอบเพื่อนคนนึงอยู่(ทำงานชมรมเดียวกัน)​ มีครั้งนึงเราได้นั่งกับเค้า2คนตอนเย็น​ เราเป็นคนพูดมากค่ะ​ ก็พูดนู่นพูดนี่บางทีเบื่อก็ขอเค้าวิ่งไปดูนกแถวนั้น​ อยู่ๆเค้าก็ถามออกมาว่า "ทำไมสดใสจัง" กับอีกคำนึง​ เค้าพูดตอนที่เราออกไปโปรโมทชมรมค่ะ​ เราก็ตะโกนประชาสัมพันธ์​เดินถือป้ายโปรโมทบลาๆ แล้วตอนจบงานเราเดินกลับห้องชมรมกับเค้า​ เค้าอาสาถือป้ายให้​ แล้วบอกเราว่า​ "วันนี้เก่งมาก" อยากรู้ว่าคำพวกนี้เค้าพูดกันปกติมั้ยคะㅠㅠ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่