เพื่อนทิ้งไปหาเพื่อนใหม่ทำไงดีคะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ คือเพื่อนทิ้งเราไปมีเพื่อนใหม่ค่ะ มันก็ไม่เชิงทิ้งค่ะ คืองี้ค่ะ เราได้ลองคุยกับเพื่อนคนนั้นตอนเรียนออนไลน์ค่ะ เราก็คิดว่าถ้าอยู่กับเพื่อนคนนี้น่าจะดีค่ะ พอเปิดเทอมมาเเรกๆก็ดีค่ะ เวลาทำอะไรเขาจะไปด้วยตลอดค่ะ เเต่พอพักหลัง เขาเริ่มไม่มานั่งกินข้าวกับเราค่ะ เขาไปนั่งกับอีกคนเเทนค่ะ เราก็เเอบน้อยใจนิดๆค่ะ ทุกทีเวลามีอะไรเขาก็จะมาหาเราค่ะ เเต่เดี๋ยวนี้เขาไม่ค่อยมาหาเราเลย นานๆทีจะมาค่ะ เดิมๆเราเป็นคนไม่มีเพื่อนอยู่เเล้ว ทำให้เจอเเบบนี้รู้สึกไม่ค่อยสบายใจเลยค่ะ ตอนนี้เราก็เริ่มมีเพื่อนเเล้วค่ะก็ไม่ค่อยอะไรเเล้ว เราเคยคิดที่จะเมินเขาค่ะ เเต่ก็ทำไม่ลง เเล้วเพื่อนคนนี้ค่ะ เขาเป็นคนเล่นเเรงค่ะ เเถมติดเล่นด้วยค่ะ ทำให้บางทีเราไม่ค่อยชอบค่ะ เราเคยเตือนเขาไปเเล้ว เขาเหมือนจะรู้เรื่องเเต่ก็ไม่ค่ะ เเล้วเวลาเราคุยโทรศัพท์กับเขา เขาจะเอาเรื่องที่เราคุยทั้งหมดไปเล่าให้พ่อเเม่เขาฟังค่ะ เขาเอาไปเล่าในทางที่ไม่ค่อยดีเลยค่ะ เราเลยเริ่มไม่ชอบเขาค่ะ เเล้วเมื่อวานวันศุกร์ที่ผ่านมา เขาก็เเกล้งเราค่ะ คือเรากำลังกินน้ำอยู่ค่ะ ละเขามาบีบขวดทำให้เราสำลักน้ำเเรงมากๆค่ะ เราร้องไห้หนักมาก เขาก็ตามง้อเราค่ะ เเต่เราก็ยังไม่หายโกรธเลย  เเถมเขาชอบมาตบหัวตีหัว เราเเบบเเรงๆค่ะ ทุบหลังเเรงๆไรงี้ค่ะ ทำให้เรายิ่งไม่ชอบเขาไปอีก เขาทำให้เรารู้สึกไม่ดีมากๆค่ะ ควรทำไงดีคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่