ปลวกขึ้นบ้านเยอะมาก อยากเปลี่ยนวงกบประตูหน้าต่างไม้ ควรฉีดปลวกก่อนไหมคะ

บ้านทาวเฮ้า อายุ 25ปี ปลวกขึ้นทุกชั้น
แต่ไม่ได้ขึ้นทุกห้อง จะขึ้นเฉพาะห้องมืดๆ ไม่ค่อยได้เปิด แล้วบ้านนี้ก็อยู่เดือนละ 4-6วันเท่านั้น
มีความรู้สึกว่า อาจต้องถึงขั้นฉีดปลวก แต่บ้านก็รกมาก ยังไม่มีเวลาเก็บทิ้ง คิดจะหาเวลาเคลียบ้านอยู่ค่ะ

เราลองปรึกษาคนแถวบ้าน ว่าบ้านเขามีปลวกไหม
เขาบอกหมดไป ตั้งแต่เปลี่ยนหน้าต่าง ประตูทั้งหลัง เป็นหน้าต่าง ประตู อลูมิเนียมไวนิลหมดเเล้ว

ตามในรูปเลยค่ะ ปลวกขึ้นตามขอบไม้วงกบประตู
หน้าต่างชั้นบนก็ขึ้นตามขอบแบบนี้เหมือนกัน ควรเริ่มจากทำอะไรก่อนดีคะ
จ้างมาฉีดก่อน หรือเปลี่ยนเลย แต่บ้านรกมากเลยอยากเปลี่ยนก่อน
พอเคลีย์ของเสร็จ ค่อยฉีดทีเดียวตอนบ้านโล่งๆกว่านี้
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
วางเหยื่อ  กำจัดยกรังก่อน   ค่อยเปลี่ยนวงกบ   เลือกไม้เนื้อแข็งที่ปลวกกินยากเช่น หลุมพอ   อย่าลืม  ลงน้ำยากันปลวกให้ทั่วเนื้อไม่

ศีกษาตามนี้
https://pantip.com/topic/41216787

หรือดูคลิปนี้
ตรงนาที  4.37
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่