[CR] Eden house resort ที่พักชิวๆ ราคาประหยัด นครนายก

น้ำตกเป็นสถานที่พักผ่อนของใคร หลายๆคน  ไม่แน่ใจว่าสำหรับคนอื่นๆถ้าอยากไปเที่ยวน้ำตก จะไปที่ไหนกันบ้าง แต่สำหรับเรา นครนายกเนี่ยแหละ ตอบโจทย์เราที่สุดแล้ว เดินทางง่ายใกล้กรุงเทพ
     และล่าสุด สำหรับการเดินทางไปนครนายกของเรา หลังจากไม่ได้ไปเที่ยวมาเกือบปี(เพราะเจ้าโควิดตัวร้าย) ก็วนมาถึง เราตื่นเต้นกับทริปนี้สุด จะไปยังไงพักที่ไหน เต็มหัวไปหมด สุดท้ายก็มาจบที่ Eden house resort
ซึ่งโชคดีของเราคือเราจองไว้ตั้งแต่ธันวา ราคาเลยยังเป็นราคาของปี 64 แถมยังจ่ายบัตรเครดิตผ่านagoda ราคาทีได้ เหลือแค่1669.16 เอง คุ้มเวอร์ อ้อลืมบอกไป ราคานี้คือสองคืนนะ ศุกร์ – อาทิตย์
     และแล้ววันที่เรารอคอยก็มาถึง การเดินทางจากกรุงเทพมานครนายกของเรา ใช้เวลาประมาณ 3ชั่วโมงกว่า นี่แหละเหตผลที่ทำไมต้องเป็นนครนายก เพราความสลอทในการขับรถของเราเอง 55 
     ตามพี่goo มาเรื่อยๆ พี่แกก็ให้เราผ่านวัดหลวงพ่อปากแดงมา คือแบบ ถนนโค้งไปไหน ไฟทางก็ไม่มี เราเริ่มกังวลหน่อยๆเพราะความจับรถปีละครั้งของเรา บ่นในใจไปได้ไม่กี่นาที พี่ gooก็ร้องเตือนถึงที่หมาย เราเลี้ยวเข้ามาข้างใน สิงที่เจออย่างแรกคือคาเฟ่ ที่อยู่ระหว่างท้องนาและบ้านของชาวบ้านแถวนั้น (จริงๆแล้วทางดีๆก็มีนะ แอบถามคนดูแลรีสอร์ทมา ถนนใหม่ ไฟทางชัดแจ๋ว) ความรู้สึกแรกที่เข้ามาเลย คือคาเฟ่น่ารักมาก จนเราต้องยกโทรศัพท์ขึ้นมาถ่าย บรรยากาศคือดีมาก อากาศดี และตะวันก็กำลังจะตกดิน

ถึงที่พัก Eden house resort แล้ว

ตามพี่goo มาเรื่อยๆ พี่แกก็ให้เราผ่านวัดหลวงพ่อปากแดงมา คือแบบ ถนนโค้งไปไหน ไฟทางก็ไม่มี เราเริ่มกังวลหน่อยๆเพราะความจับรถปีละครั้งของเรา บ่นในใจไปได้ไม่กี่นาที พี่ gooก็ร้องเตือนถึงที่หมาย เราเลี้ยวเข้ามาข้างใน สิงที่เจออย่างแรกคือคาเฟ่ ที่อยู่ระหว่างท้องนาและบ้านของชาวบ้านแถวนั้น (จริงๆแล้วทางดีๆก็มีนะ แอบถามคนดูแลรีสอร์ทมา ถนนใหม่ ไฟทางชัดแจ๋ว) ความรู้สึกแรกที่เข้ามาเลย คือคาเฟ่น่ารักมาก จนเราต้องยกโทรศัพท์ขึ้นมาถ่าย บรรยากาศคือดีมาก อากาศดี และตะวันก็กำลังจะตกดิน

บรรยากาศห้องพัก Eden house resort
หลังจากเช็คอิน เราก็ขับรถเข้าไปข้างในเพื่อเข้าไปในที่พัก บรรยากาศโดยรวมค่อนข้างเงียบสงบนะ มีที่จอดรถให้หลังละที่เลย ไม่ต้องแย่งกัน โต๊ะหินอ่อนนี่ก็เหมือนกันนะ ให้หลังละชุดเลย
บรรยากาศภายใน ตกแต่งสไตล์ล็อฟ มีระเบียงริมน้ำทุกหลัง แถมยังมีกลิ่นอายญี่ปุ่นหน่อย (หน่อยๆจริง ลองหาดูนะ)

ช่วงเช้าที่ Eden house resort

เราขอว๊าปมาเรื่องอาหารเช้าเลยละกัน ราคาที่เราจองยมา เป็นราคารวมอาหารเช้า เช้าวันเสาร์อาหารเช้าที่เราได้ คือข้าวต้มหมู น้ำส้ม แล้วคือแบบสายข้าวเช้าอย่างเรามันไม่อิ่มมมม เสียใจมาก เลยสั่งอาหารมาเพิ่มที่นี่เค้ามีสั่งอาหารกับเครื่องดื่มให้มาส่งที่บ้านพักได้นะ ทั้งอาหารเช้าที่ฟรีและของเสียตัง แต่เตือนอย่างนะ แจ้งเค้าล่วงหน้าห้ามสั่งตอนหิว เพราะก็จะช้านิดนึงง่ะ เราเข้าใจได้นะ เพราะคนที่ทำร้านคาเฟ่นั่นแหละที่ขับมอไซค์ต๊อกแต๊กมาส่งของเรา ขอบอกอีกเรื่องคือที่นี่บริการดีมากกก ยังกับโรแรม 5 ดาว ตอนแรกคือเราโมโหหิวอ่ะรอของกินประมาณชม.นึง แต่ด้วยการบริการคือ โอเคพรุ่งนี้ชั้นจะสั่งล่วงหน้า 555 เสียดายไม่ได้ถ่ายมื้อนั้นเก็บไว้ เลยอดเอามาอวดเลย นั่งกินได้สักพัก ก็มานั่งให้อาหารปลาที่ระเบียงห้อง คือปลาที่นี่เยอะมาก เยอะแบบชั้นตกลงไปน่าจะเหลือกระดูกที่ลอยขึ้นมาแน่นอนน ที่นี่เค้ามีอาหารปลาไว้ให้ใต้โต๊ะตรงระเบียงด้วยนะ ไม่ได้ฟรีนะจ๊ะ 50 บาท แต่โอเคนะ ถังใหญ่พอดีๆไม่จิ๋วหลิว ซึ่งการให้อาหารปลาก็เป็นกิจกรรมเพลินๆดีนะ
นั่งเล่นๆเย็นเพลินๆ เราว๊าปมาที่อาหารเช้าของอีกวัน เรามีประสปการณ์แล้ว เราโทรแจ้งเค้าไว้ตั้งแต่ตื่นนอนเลยว่าให้มาส่งอาหารเช้าให้ เช้านี้เป็น ABF มาม่าข้างๆคือไม่เกี่ยวนะ เราเผื่อไม่อิ่ม กลางคืนเลยซื้อเก็บไว้
นั่งเล่นได้สักพักก็ถึงเวลาต้องเช็คเอาท์กลับกรุงเทพ ไม่อยากกลับเลย ที่พักที่นี่คือเหมาะมาก กับคนชิวๆ เรื่อยๆไม่อยากวุ่นวายอะไรมาก กิจกรรมที่นี่มีให้ครบเลยสำหรับคนที่ไม่อยากออกไปไหน ให้อาหารปลาลมเย็นๆ พายเรือ คายัค มีชิงช้าด้วยนะโรแมนติกสุด แต่เราลืมถ่ายมา อ้อ น้ำในบ่เล่นได้นะ แต่ระวังปลาตอด 555 สุดท้ายนี้เราขอบคุณมากนะที่หลงเข้ามาอ่านจนจบ บทความหน้า Chillkacher จะมาเล่าเรื่องอะไร ฝากติดตามกันด้วยนะทุกคน

สุดท้ายแล้วจริงๆนะ ถ้าใครสนใจอยากเข้ามาพัก ชิวๆ บรรยากาศส่วนตัว ใกล้ชิดธรรมชาติ ติดต่อได้ที่
facebook :www.facebook.com/Eden-House-Resort-112492774018414 
โทร : 099 914 4907
ชื่อสินค้า:   Eden house resort
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่