ควรไปหาจิตแพทย์มั้ย

ช่วงก่อนประจำเดือนมาเรา จะหงุดหงิดง่าย หงุดหงิดมากกว่าปกติมากก วิตกกังวลไปหมด เครียด แต่เป็นหนักสุดก็คงจะช่วงนี้ ช่วงนี้เราเพิ่งเข้ามหาลัย ทำให้ต้องปรับตัวหลายอย่าง หาเพื่อนไม่ค่อยได้ เรากังวลมากก จิตตกมาก ไม่อยากไปร่วมกิจกรรมแล้ว แต่ถ้าไม่ไปก็จะไม่มีเพื่อน ปกติเราสนุกเฮฮามาก แต่ตอนนี้เราเงียบเหงาไปหมด กังวลทุกอย่างเลย จากที่กังวลอยู่แล้ว พอก่อนเมนมาก็ทำให้เรากังวลมากขึ้นไปมากเลย รู้สึกเล็กน้อยว่าไม่มีใคร อยากจะร้องไห้ออกมาเลย ทานอาหารน้อยลง เบื่ออาหาร เครียดมากเลยค่ะ ควรปรึกษาพ่อกับแม่ดีมั้ยและควรไปพบจิตแพทย์ดีมั้ย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่