TeraBox อัปเดตเวอร์ชั่นใหม่ทำไมถึงอัปโหลดบางไฟล์ไม่ได้

ตามหัวข้อเลยครับ แต่ก่อน ตอนผมยังไม่อัปเดตเป็นล่าสุด ผมอัปโหลดไฟล์เสียง (Lossless) ได้เป็นปกติทั่วไป ผมเลือกที่หัวข้ออัปโหลด แล้วไปที่ฟังก์ชั่น "แฟ้ม" ฟังก์ชั่นนี้มีไฟล์ให้เลือกอัปโหลดได้ทุกสกุลไฟล์เลยนะ บนสุดคือไฟล์ล่าสุดที่เราได้มาจากการดาวน์โหลดจากแหล่งอื่นๆ แต่พอผมอัปเดตแอปๆนี้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด ผมอัปโหลดไฟล์ Lossless ไม่ได้อ่ะ ผมไปที่อัปโหลดแล้วเลือกฟังก์ชั่น "แฟ้ม" เหมือนเดิม หน้าต่างไฟล์ให้อัปโหลดเปลี่ยนไปละ แต่ไม่มีไฟล์เสียงแบบ Lossless ให้ผมอัปโหลด มีแต่ไฟล์ MP3 และพวกริงโทนต่างๆที่ติดในมือถือ ไฟล์จำพวก MP4 , MKV , รูป ยังอัปได้เหมือนเดิมครับ

ผู้รู้ช่วยอธิบายวิธีอัปโหลดทีครับ หรือตอนนี้ไม่ให้อัปโหลดไฟล์เสียง Lossless แล้วนะ 🤔

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่