เพื่อนเหมือนเลี่ยงโทรเลี่ยงคุยกับเรา เพื่อนยังอยากคบกับเราอยู่มั้ยคะ?

คือเราไปมีปัญหากับเพื่อนกลุ่มนึงค่ั เพราะนิสัยเราแหละเรายอมรับ
ขอเล่าเรื่องก่อนหน้านั้นก่อนว่าแต่ก่อนเราสนิทกันมาก ถึงกับสัญญาว่าจะเป็นเพื่อนกันตลอดไป แต่พอขึ้นมัธยม เพื่อนอีก3คนก็อยู่รรเดียวกัน ส่วนเราอยู่รรอีกรรนึงที่ไกลมากๆ แล้วด้วยความที่อยู่ไกลความสนิทก็อาจจะน้อยลง แต่เราก็โทรหากันเป็นประจำแชทคุยกันตลอดนะคะ  จนมีวันนึงนัดไปกินเนื้อย่างกัน เราก็ไปด้วย แล้วเหมินเพื่อนจะสนิทกันมากๆ โดยที่ไม่ค่อยคุยกับเรา แบบคุยกันแค่3คน อันนี้เราเข้าใจเพราะอย่างที่บอก รร มันอยู่ไกลกันความสนิทก้อาจน้อยลง แต่ตอนนั้นเราน้อยใจเพื่อนค่ะ เลยไปโพสต์ตัดพ้อในเฟส แล้วเหมือนเพื่อนคนนึงจะรู้ เลยไปนินทากันลับหลังอันนี้เราไม่มั่นใจ แต่คืออาการมันชัดอ่ะค่ะ
แบบอะเราคุยกับเพื่อนอยู่ดีๆ เพื่อนทุกคนก็พร้อมใจกันส่งอีโมจิมาเหมือนด่าอ้อมๆอะค่ะ เช่นอีโมจิยิ้มกับอีโมจิรูปหน้าขี้ แล้วเพื่อนอีกคนก็ขำแล้วพูดไรสักอย่างจำไม่ได้ แต่เรารู้แล้วแหละว่าด่าเราแล้วแอบไปนินเราเรื่องเราแล้ว เราเลยยิ่งเครียดหนักมากกกก เลยเป็นฝ่ายออกไปก่อนค่ะ คือออกจากกลุ่ม บล็อคเฟสพวกนางทุกคน ไม่ได้ติดต่อกันมา2ปีแล้ว (แต่ยอมรับว่าแอบส่องเฟสไอจีทุกวันเพราะคิดถึงอ่ะเนาะ555) จนเพื่อนสนิทคนปัจจุบันเราที่รู้จักกับพวกนาง ก็มาช่วยเป็นคนมาบอกว่าเราอยากกลับไปคืนดีด้วย เพื่อนก็บอกประมาณว่า ได้สิกลับมาคุยกันไรงี้ พอเข้ากลุ่มเราก็ถามไถ่ตามประสาคนไม่ได้เจอกันนาน เพื่อนก็บอกสารพัดว่าคิดถึงเรามาก ส่องเฟสเราตลอด(แต่จริงๆเฟสเราเป็นเฟสอวตาร555) พอผ่านไปหลายๆวันเราชวนเพื่อนโทรเพื่อนบอก ไม่ค่อยเล่นทรศ แต่ไปถามเพื่อนอีกคนที่อยู่ห้องเดียวกันนางบอกก็เห็นเล่นอยู่ พอถามไปเที่ยวกันมั้ยบอกพ่อแม่ไม่ให้ออกบ้านช่วงนี้ ถามว่าอยากไปบ้านก็เปลี่ยนเรื่องกัน เราชวนรอบที่สองอ่านไม่ตอบกันทุกคน จนเรางงว่าหรือเพื่อนยังไม่เคลียร์ ยังโกรธเราอยู่ หรือเหตุผลที่เพื่อนอ้างมาอาจเป็นความจริง ตอนนี้เราสับสนไปหมด แต่อยากบอกว่าเราคิดถึงเพื่อนมากๆ อยากกลับมาสนิทกันเลยพยายามชวนโทรชวนคุย แต่เพื่อนก็เหมือนจะเลี่ยงตลอด ไม่เหมือนคนที่คืดถึงเราจริงๆ เราไม่กล้าไปถามเรื่องนี้ เพราะไม่อยากทะเลาะกัน ไม่อยากประวัติศาสตร์ซ้ำรอยเหมือน2ปีก่อนอีก แต่ก็ยังคาใจอยู่

พิมย์ยาวขอโทษนะคะ พอดีเราเป็นคนพูดไม่รู้เรื่องถถ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่