รถ Eco car สมัยก่อนที่ไม่มีระบบ TRC , VSC , HAC นี่ขับยากไหมครับ

กระทู้สนทนา
ช่วงนี้กำลังหาซื้อรถคันแรกครับ ตอนนี้กำลังสนใจ Suzuki Celerio ราคาไม่แพง ผ่อนแปปเดียวก็หมด เพราะในอนาคตสัก 4 - 5 ปีอยากจะเปลี่ยนไปไฟฟ้าแทน แต่พอมาอ่านสเปคดูเหมือนรถคันนี้จะไม่มีระบบความปลอดภัยพื้นฐานที่มีในรถ Eco car เฟส 2 พวกระบบ TRC , VSC , HAC มีแค่ ABS เลยอยากรู้ว่าคนที่เคยขับรถกลุ่มนี้มาก่อนพวก Nissan March อะไรแบบนี้การไม่มีฟังก์ชันพวกนี้มีผลต่อการขับมากไหมครับ ถ้ามีผลมากผมอาจจำเป็นต้องทิ้งความฝันเรื่องรถไฟฟ้าไปก่อน แล้วไปเอาพวก City Yaris Almera แทนครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่