พังพอน ไล่หนูได้ไหม??

วันก่อน เจอ น้องมิกกี้ ในห้องครัวตัวใหญ่ (แต่ไม่เท่าแมวเน้ออ)

เราก็ทำการรื้อของในครัว นั่นนี่ แต่ก็ไม่เจอ (น่าจะอยู่ข้างนอก แต่ฝนตกหนัก + หาอาหารในถังขยะ) ซึ่ง ไม่ใช่ครั้งแรก ที่เราเจอ (ครั้งก่อนๆ เจอทีก็รื้อครัว ก็ไม่เจอรัง ไม่เจอตัว ไม่ว่าจะรื้อตอนกลางคืน หรือ กลางวัน) จะเจอแต่ในช่วงที่ฝนตกหนักๆ (หน้าฝน ไรงี้) และก็ไม่ได้ยินเสียงเดินบนฝ้าเลย

และตอนเราเด็กๆ บ้านอาม่า เคยเลี้ยงพังพอน (อาเอามาให้ จากตจว.) ตอนนั้น ไม่มีน้องมิกกี้ เลย ไม่ว่าจะที่บ้านอาม่า หรือบ้านเช่าข้างๆ อาม่าบอกว่า กลิ่นพังพอนมันไล่มิกกี้

ตอนนี้เลยคิดว่า ถ้าเราเอาพังพอนมาเลี้ยง จะช่วยได้จริงไหมคะ??

ขอบคุณมากๆ ค่ะ🤗🤗

ปอลิง ตอนนี้เราว่า น่าจะไม่ได้อยู่ในบ้าน แต่จะเข้ามาหาอาหาร ในถังขยะอ่ะ

ปอลิง2 ขอแท็กห้องหว้ากอ เผื่อจะทราบพวกสารต่างๆ ในพังพอนไรงี้อ่ะค่ะ 🤗🤗
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่