เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ฟ้องได้ไหม

กระทู้คำถาม
โพสต์เฟสส่วนตัว ไม่ได้ระบุว่าใคร ไม่ได้กล่าวหาหรือใส่ชื่อใครลงไปในโพสต์ แต่มีคนเข้าใจผิดไปเอง คิดว่าโพสต์ ว่าเขา แคปโพสต์แล้วปริ้นออกมาติดไว้ในห้องทำงาน ตัวเอง โดยมีกระดาษอีกแผ่นใส่หัวว่า คนยิ้ม โดยระบุชื่อว่ามีใครบ้าง ติดคู่กันกับโพสต์ในเฟสบุ๊ค แบบนี้ เจ้าของโพสต์ หรือคนที่มาคอมเม้น สามารถฟ้องคนที่ปริ้นออกมาติดได้ไหมคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ฟ้องได้ไหม?
ฟ้องได้ แต่เราต้องมีหลักฐานว่าที่เขาทำมันเกิดความเสียหายอะไรกับเรา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่