ควรขอคืนดีแฟนเก่าเลยไหม

คือผมเลิกกับแฟนเก่าไป 1 อาทิตย์ หลังเลิกกัน 1 วันผมไปขอคืนดีแต่เธอโมโหและปฏิเสธเสียงแข็งว่าไม่มีทาง จน 1 อาทิตย์ต่อมาผมทักอีกครั้งช่วงนี้เธอไม่ได้ทักผมก่อนเลย ไม่ได้มาส่องสตอรี่หรืออะไรด้วย ลบรูปผมออกจากไอจ ทุกอย่างแล้วพอผมทักไปก็คุยกันปกติเหมือนไม่ได้โกรธแค่คุยน้อยลงและเงียบหายนานขึ้นเหมือนคนรู้จักทั่วไป 
แต่จุดสำคัญมันคือตรงนี้เธอเล่นมุขจีบผม 1 ครั้ง พอผมเล่นคืนเธอก็ไม่ได้ตอบอะไร  แต่เธอเป็นคนเฟรนลี่ คุยได้กับทุกคน แล้วเธอมีแฟนเก่าเป็นเพื่อนทุกคนเลย ผมเลยสงสัยว่าที่เขาทำแบบนี้ คือเขายังพอมีใจให้อยู่รึเปล่า หรือแค่เหงา แล้วคุยแบบเพื่อนไม่ได้คิดอะไร 
ผมควรขอคืนดีอีกครั้งเลยไหม หรือ คุยไปเรี่อย ๆ ก่อน แต่แบบนี้ผมอึดอัด ว่าเธอคุยกับผมเพื่อหวังกลับมาคบ หรือแค่เพื่อนเฉย ๆ เพราะเธอก็เป็นเพื่อนกับแฟนเก่าทุกคนที่เลิกเลย 
ถ้าผมขอคบอีกครั้งมันจะรีบไปไหมทั้งที่เลิกกันแค่ 1 อาทิตย์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่