ท้องลมหรืออายุครรภ์ไม่ตรงช่วยด้วยค่ะ ใครมีประสบการณ์บ้างค่ะรบกวนด้วย

ประจำเดือนมาครั้งสุดท้าย 16 เมษาค่ะ ตรวจเอง 21พ.ค ยังไม่ขึ้นสองขึ้น พอ28-29พ.ค ตรวจอีก วันละสองอัน ก็ขึ้นสองขีด วันที่ 2มิ.ย จึงไปตรวจที่รพ.ค่ะ
ครั้งที่1   6 สัปดาห์อัลตราซาวด์ท้องไม่เห็นถุงการตั้งครรภ์ แต่อัลตราซาวด์ผ่านช่องคลอดอีกทีเลยเห็นแต่มีขนาดเล็กมาก
ครั้งที่2    8สัปดาห์ อัลตราซาวด์แล้วเห็นถุงการตั้งครรภ์ โตขึ้นอีกนิดหน่อย
สองอาทิตย์หมดจะนัดอีกรอบ หมอบอกว่าถ้าถุงไม่โตขึ้น จะให้กินยาขับออก
พอฟังเสร็จน้ำตาซึมเลยค่ะ😔 อยากถามแม่ๆและพี่น้องที่เคยประสบมาแล้วขอแชร์และแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
#จริงๆก็แอบหวังนะคะว่าอายุครรภ์ไม่ตรง😔
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่