ถ้าแมวที่ข่วนเราไม่ตายภายใน 10 วัน?

โดนแมวที่เลี้ยงอยู่ข่วนจนเลือดออกเลยครับ ซื้อน้องมาตอนอายุสองเดือน แล้วก็เลี้ยงน้องต่อมาได้สองเดือนแล้ว ตอนนี้อายุเข้าสี่เดือน ยังไม่ได้พาไปฉีดวัคซีนแต่เลี้ยงระบบปิด 100% เมื่อวันก่อนอาบน้ำให้แล้วโดนข่วนจนเลือดออกสองแผล หากเราดูอาการภายใน 10 วันถ้าแมวไม่ตายก็แปลว่าเราไม่จำเป็นต้องไปฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้าใช่ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่