ทิ้งเขา มีสิทธิ์กลับไปมั้ย

เริ่มแรกต้องบอกก่อนนะครับว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องของ"รักวัยเรียนของหนุ่มหัวเกรียนที่ทิ้งสาวไป" เราคบกันได้ปีกว่าๆและก็เลิกกันไปโดยมีตัวผมเป็นฝ่ายบอกเลิก ด้วยเหตุผลที่หากคิดในมุมมองตอนนี้รู้สึกว่ามันมีวิธีอื่นอีกตั้งเยอะที่จะแก้ปัญหา แต่ผมกลับเลิกที่จะเลิก ต่อมาผมคิดถึงเขามาก เพ้อถึงเขาตลอดเวลา อยากกลับไปแต่...เขามีคนใหม่แล้ว(เราเลิกกันประมาณ5เดือนช่วงนี้เรียนออนไลน์) และคนใหม่ของเขาก็เป็นรุ่นน้องที่ผมสนิทแบบสุดๆ พอได้มาเรียนแบบปกติอีกครั้งเราก็เจอหน้ากัน(ปล.เราเรียนห้องเดียวกัน)ผมก็พยายามเข้าไปคุยด้วย เพราะไม่อยากหลบหน้าและอย่างน้อยก็อยากเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน จนวันนึงเราได้เปิดใจคุยกัน ผมก็ขอโทษเรื่องที่ผ่านมาและก็ได้รู้ว่าเขาก็ยังคิดถึงผมอยู่และเขาก็เลิกกับคนใหม่เขาแล้วเพราะไม่อยากคบกันแต่เอาแต่คิดถึงเรา พอต่างคนต่างคิดถึงเลยกลับมาคุยกัน เขาก็ยังคุยกับรุ่นน้องคนนั้นอยู่แหละเนื่องด้วยต้องกลับด้วยกัน(ขอติดรถไรเงี้ย)และมีหลายๆครั้งที่เราไปเที่ยวกัน3คน(ฉัน เขา เธอ)มันให้ความรู้สึกว่าเราเป็นคนนอกแปลกๆ เขาดูเป็นแฟนกันมากเลย ผมไม่แน่ใจแล้วว่าที่ผมกลับมาคุยกับเขามันถูกแล้วหรือเปล่า มันควรแล้วหรือเปล่า มันเหมือนเป็นโอกาสให้ได้แก้ตัวนะแต่ก็ไม่มั่นใจอยู่ดี จึงอยากขอความกรุณาพี่น้องพ้องเพื่อนแสดงความคิดเห็นกันหน่อยได้มั้ยครับ ว่าผมควรทำอย่างไร และผมมีสิทธิ์ที่จะทำแบบนี้หรือเปล่า (เอาจริงผมรู้ตัวนะว่าผมมัน...มากที่บอกเลิกไป)ปล.เขาดีกับผมมากในช่วงที่คบกันตอนนี้ก็ดี มีทะเลาะกันบ้างบางครั้งตามประสา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่