สอบถาม แฟนซีรีย์ หน่อยครับ เกี่ยวกับ เรื่องที่ นางเอก ใส่กำไลข้อเท้า

พอดี ดูซีรี่ย์ หลายเรื่อง แล้วมันปนกัน สับสน ไม่แน่ใจว่า ดูมาจากเรื่องไหน
คือ จะมีตอน ที่ พระเอก จะ ทายา ที่เท้า นางเอก แล้ว ถอด กำไลข้อเท้านางเอก ออก แล้ว พระเอกก็บ่นว่า ทำไม ผู้หญิง ชอบใส่เครื่องประดับ ที่เท้าด้วยนะ
แล้ว นางเอก ก็ เคือง พระเอก พระเอกก็บอกว่า ที่พูดหมายถึง แม่ของเขาเองก็ใส่ เหมือนกัน

ผมนึก ไม่ออก ว่าดูมาจากเรื่องไหน
ใคร จำได้ ช่วย บอกหน่อยคับ
ที่ผม คุ้นๆ
น่าจะ
1. รักนี้เกินห้ามใจ Nevertheless
2. สิบปีไม่สายที่จะรักกัน Ten Years Late
3. My Strange Hero
ผมลองกลับไปดู 3 เรื่องนี้ แต่หาฉากที่ว่า ไม่เจอ
#ใครทราบ ช่วยบอกหน่อยครับ #
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่