เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

คบกับแฟนมานาน แต่แฟนบอกว่าที่คบเพราะสงสาร ไม่ได้รัก ควรทำยังไง

กระทู้คำถาม
เราคบบกับแฟนมา3ปี ช่วงปีแรกรักกันมาก พอเริ่มเข้าปีที่2เขาอยากลองมีคนอื่นค่ะ  เขาบอกเราตรงๆเราก็เลยห่างกันออกมา  สักเดือนกว่าๆเขากลับมาขอคืนดีค่ะ เราก็ยังรักเลยกลับไปแต่สัญญากันว่าขอให้หยุดแล้ว พอมาเรื่อยๆก็ไม่มีเรื่องผญ.เลยนะคะ แต่ก็ค่อนข้างทะเลาะ คบๆเลิกๆกันบ่อยค่ะ แต่ก็กลับมารักกันดีทุกรอบ มีอยู่ครั้งนึงตอนช่วงต้นปี เค้าดูไม่มีความสุขที่อยู่กับเรา  เราก็ถามตรงๆเขาบอกว่าเขาไม่มีความสุข แต่ยังรักเรามาก เราเลยขอเลิกออกมา แล้ววันต่อมาเขามาขอให้เรากลับไปค่ะ แล้วก็กลับมาเป็นปกติ รักกันไปเที่ยวด้วยกัน ไปไหนไปกันมี จนกระทั้งเมื่อวาน คือเราก็เริ่มสังเกตุมานานแล้วล่ะค่ะว่าเวลาอยู่ด้วยกันหลังๆส่วนใหญ่เขาดูไม่มีความสุขเหมือนเดิมอีกแล้ว เมื่อวานเลยถามต่อหน้าว่าเขารู้สึกยังไง เขาบอกว่าเขาไม่ได้รักเราค่ะ เขาบอกว่าไม่ได้รักตั้งแต่ก่อนที่ทะเลาะกัน(ตอนต้นปี) ที่ตอนนั้นมาง้อ ที่มาง้อเพราะสงสารกลัวเราอยู่ไม่ได้ มาง้อเพราะอยากทำอะไรดีๆให้บ้างแต่ไม่ได้รัก เขาบอกว่าเขารู้สึกแบบนั้นค่ะ เราควรทำยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่