ขอความช่วยเหลือติดตั้งปั้มน้ำในบ้านสวน

ที่บ้านสวนไม่มีน้ำประปาใช้ แต่มีบ่อขุดเพื่อใช้น้ำจากบ่อ รายละเอียดดังนี้ค่ะ 
 บ้าน 2 ชั้น มีแทงค์น้ำเป็นสูง 4 เมตร ห่างจากบ่อน้ำประมาณ 10 เมตร  ต้องการสูบน้ำจากบ่อขึ้นแทงค์ เพื่อใช้รดน้ำต้นไม้ในสวน และใช้ในบ้านเรือน 

1 จะใช้ปั้มน้ำอัตโนมัติและต่อท่อดูดสองทางได้มั้ยค่ะ  ทางที่1 ดูดขึ้นแทงค์ไว้รดต้นไม้ในสวน   ทางที่สองดูดน้ำสะอาดที่กรองแล้วไว้ใช้ในบ้านเรือน โดยการสลับวาวเปิดปิดด้วยมือ
2 น้ำกรองที่คิดไว้คือปล่อยน้ำที่สูบขึ้นแทงค์สูง 4 เมตร ลงมาผ่านกรอง แล้วต่อเข้าถังเก็บน้ำไว้ใช้ในบ้าน 
3 การทำน้ำกรองจะทำแบบกรองเองเหมือนของคุณโจน จันไดค่ะ โดยใช้ถัง 200 สิตร 4 ถัง กรองหิน กรองทราย กรองถ่านแล้วเข้าถังเก็บ
4 จาก1-3 มีความเป็นไปได้มั้ยคะ   ขอคำแนะนำค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่